जाब विचारला म्हणून पोलिस महिलेला  द्यावा लागला पदाचा राजीनामा

194

सुरत :  गुजरातमध्ये रात्री १० पासून पहाटे ६ पर्यंत नागरिकांना बाहेर पडण्यास सक्त मनाई करण्यात आली आहे. तसेच मास्क वापरणंही बंधनकारक आहे. मात्र आरोग्यमंत्री कुमार कानाणी यांच्या मुलाला जनता कर्फ्यूचं उल्लंघन करण्याचा जाब विचारल्यानं एका पोलिस महिलेला आपल्या पदाचा राजीनामा द्यावा लागला आहे. 

सुरतमध्ये हा संतापजनक प्रकार समोर आला आहे.सुनीता यादव असं या पोलिस महिलेचं नाव असून सुरत शहरात बंदोबस्तासाठी तीची तैनाती करण्यात आली होती. यादरम्यान रात्रीच्या १० वाजण्याच्या सुमारास कुमार कानाणी यांचे काही समर्थक विनामास्क लावता गाडीतून फिरत होते. यावेळी सुनीताने या समर्थकांची गाडी जप्त करून चाव्या ताब्यात घेतल्या.
समर्थकांनी कुमार यांचा मुलगा प्रकाशला फोन करून तातडीनं येण्याची विनंती केली. प्रकाश याठिकाणी आपल्या समर्थकांना सोडवायला दाखल झाला, मात्र प्रकाशचं काहीच ऐकून न घेण्याचा पवित्रा पोलिस महिलेनं घेतला. अखेरीस संतापलेल्या प्रकाशनं आपल्या वडिलांना फोन लावला.विशेष बाब म्हणजे या पोलिस महिलेनं आरोग्यमंत्र्यांनाही खडे बोल सुनावले.
‘जनता कर्फ्यू असताना तुमचा मुलगा विनामास्कचा गाडीतून फिरतो कसा? तुम्ही गाडीत नसताना तुमच्या नावाची नेमफ्लेट असलेली गाडी बाहेर फिरतेयच कशी?, नियम सगळ्यांसाठी सारखे आहेत’ अशा शब्दात तीनं आरोग्यमंत्र्यांचाही चांगलाच समाचार घेतला.
यानंतर प्रकाशने बराच वेळ या पोलिस महिलेशी हुज्जत घातली. ‘मी मनात आणलं तर आयुष्यभर तूला इथेच उभं राहायला लावेन’ असा धमकीवजा इशराच त्यानं सुनीताला दिला. यावर सुनितानंही मी तुझ्या वडीलांची नोकर नसल्याचं ठणकावून सांगितलं.